Tổ chức hành nghề đấu giá: Công ty Đấu giá hợp danh Lam Sơn Sài Gòn - Chi nhánh Hà Nội. Địa chỉ: Tầng 2 số 2, ngách 2 ngõ 6 (N14) Tôn Thất Tùng, P. Kim Liên, TP. Hà Nội. Điện thoại: 024.62598201.
Người có tài sản: Thi hành án dân sự TP. Hà Nội. Địa chỉ: Tổ dân phố Nhân Mỹ, P. Từ Liêm, TP. Hà Nội.
Tài sản: Toàn bộ quyền sử dụng đất tại thửa đất số 76, TBĐ số 5H-II-43, tại số 9, P4 tổ 40 P. Tương Mai, Q. Hoàng Mai, TP. Hà Nội (nay là P. Tương Mai, TP. Hà Nội), GCN QSDĐ, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất số BI 549050, do UBND quận Hoàng Mai, TP. Hà Nội cấp ngày 19/01/2012. DT đất 53,3 m2 trong đó 51,76 m2 được cấp GCN; 1,54 m2 là đất chưa được cấp GCN.
Tài sản gắn liền với đất: 01 ngôi nhà 04 tầng một tum, nhà xây tường gạch khung cột bê tông cốt thép, tổng DTXD nhà 216,61 m2; DT sân tầng 1 là 3,20 m2, tính cả phần xây dựng 3,93 m2 (trong đó 2,39 m2 phần DT đã cấp GCN; 1,54 m2 phần DT chưa cấp GCN); Cổng sắt tầng 01 DT 9,0 m2
- Từ tầng 02 lên tầng 04 mỗi tầng đều có ban công, tổng DT ban công tầng 02 + 03 + 04 là 14,76 m2
- DT mái bê tông tầng tum là 22,10 m2; DT sân trên mái tầng 04 phía trước là 15,94 m2, DT sân trên mái tầng 04 phía sau là 15,56 m2.
Tầng 1 gồm 1 sân bên ngoài, sau đó là 01 khu vực để xe, tiếp đến là hành lang và 1 nhà vệ sinh, trong cùng có 01 phòng để giá sách và băng đĩa; Tầng 2 gồm 1 phòng bếp, 1 phòng ngủ, hành lang, 1 nhà vệ sinh và ban công; Tầng 3 gồm 02 phòng ngủ, 01 nhà vệ sinh, hành lang và ban công; Tầng 4 gồm 01 phòng ngủ, 01 phòng sách, hành lang và ban công; Tầng tum có 01 khu làm phòng thờ mái đổ bê tông, phía trước và đằng sau khu thờ đều có 01 sân không lợp mái; Cầu thang từ tầng 1 lên đến tầng tum là cầu thang bê tông, tay vịn gỗ, mặt bậc gỗ. Nhà xây dựng đã cũ, bên trong nhiều chỗ thấm dột, ẩm mốc, xuống cấp, không có thông tin về giấy phép xây dựng ngôi nhà.
Theo quy hoạch (QH) phân khu đô thị H2-4 tỷ lệ 1/2000 được UBND TP. Hà Nội phê duyệt tại Quyết định số 6499/QĐ-UBND ngày 27/11/2025 thì thửa đất thuộc QH đất ở.
Giá khởi điểm: 8.669.786.325 đồng; Tiền đặt trước: 1.733.950.000 đồng.
Thời gian, địa điểm bán, tiếp nhận hồ sơ, đăng ký tham gia: Từ 08h00 ngày 04/9/2026 đến 17h00 ngày 06/10/2026 tại trang đấu giá trực tuyến (TĐGTT) tên miền http://lacvietauction.vn.
Xem tài sản: Từ ngày 23/09/2026 đến 25/09/2026 tại nơi có tài sản.
Thời gian nộp tiền đặt trước: Từ 08h00 ngày 04/09/2026 đến trước 24h ngày 06/10/2026.
Điều kiện, cách thức đăng kí tham gia: Theo quy định tại Điều 38 Luật Đấu giá tài sản (tham khảo tại trang dgts.moj.gov.vn).
Thời gian, địa điểm đấu giá: Từ 14h00 - 14h30 ngày 09/10/2026 tại TĐGTT tên miền: http://lacvietauction.vn.