Người có tài sản: Thi hành án dân sự TP.HCM.
Địa chỉ: 372A Nguyễn Văn Lượng, phường An Hội Đông, TP.HCM.
7/ Quyền sử dụng đất và tài sản gắn liền với đất thuộc thửa đất số 618, tờ bản đồ số 50, thị trấn Mỹ Phước, huyện Bến Cát, tỉnh Bình Dương (nay là phường Bến Cát, TP.HCM).
Thửa đất số 618, TBĐ số 50. DT đất theo hiện trạng: 119,1m2, trong đó: DT đất thuộc HLATĐB: 18m2; DT đất còn lại: 101,1m2. Sử dụng riêng. Mục đích SD: Đất ở tại đô thị. Thời hạn SD: Lâu dài. Nguồn gốc SD: Nhà nước giao đất có thu tiền SD đất.
Nhà cấp 4 kết cấu móng cột sàn bê tông cốt thép, mái tole, tường gạch, nền gạch men: 67,50m2. Nhà vệ sinh: 3,50m2. Sân mái hiên phía trước nhà: 40m2. 01 điện kế.
Ghi chú: Theo đo đạc thực tế tổng DT giảm 5,9m2 so với GCN QSDĐ). DTXD chưa được công nhận QSH
Giá khởi điểm: 1.495.880.444 đồng. Tiền đặt trước: Tương đương 20% giá khởi điểm.
Thời gian xem tài sản đấu giá: Từ ngày 23/9/2026 đến hết ngày 25/9/2026 (giờ hành chính).
Ngày, giờ bắt đầu, hết hạn bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá, nộp tiền đặt trước: Từ 07 giờ 30 ngày 04/9/2026 đến 17 giờ 00 ngày 05/10/2026. Đăng ký tại trụ sở chính hoặc trụ sở 2.
Địa điểm tổ chức: Trụ sở 2 Trung tâm lúc 09 giờ 00 ngày 08/10/2026.
8/ Quyền sử dụng đất thuộc thửa đất số 569, tờ bản đồ số 4 (tờ bản đồ mới số 47) tại phường Tân Định, thị xã Bến cát, tỉnh Bình Dương (nay là phường Hòa Lợi, TP.HCM).
DT đất theo hiện trạng: 297,1m2. Sử dụng riêng. Mục đích SD: Đất trồng cây hàng năm khác. Thời hạn SD: Đến tháng 11/2065. Nguồn gốc SD: Nhận chuyển nhượng đất được Nhà nước giao đất không thu tiền SDĐ. Ghi chú: Theo đo đạc thực tế diện tích giảm 2,9m2 so với GCN QSDD (Tài sản trên đất: Đất trống).
Giá khởi điểm: 680.561.190 đồng. Tiền đặt trước: Tương đương 20% giá khởi điểm.
Thời gian xem tài sản đấu giá: Từ ngày 23/9/2026 đến hết ngày 25/9/2026 (giờ hành chính).
Ngày, giờ bắt đầu, hết hạn bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá, nộp tiền đặt trước: Từ 07 giờ 30 ngày 04/9/2026 đến 17 giờ 00 ngày 05/10/2026. Đăng ký tại trụ sở chính hoặc trụ sở 2.
Địa điểm tổ chức: Trụ sở 2 Trung tâm lúc 10 giờ 00 ngày 08/10/2026.
9/ Quyền sử dụng đất ở và quyền sở hữu nhà ở tại địa chỉ Khu phố 2, phường An Phú, thị xã Thuận An, tỉnh Bình Dương (nay là phường An Phú, TP.HCM).
Thửa đất số: 1292, TBĐ số: 179. DT: 177,3m2. Sử dụng riêng. Mục đích SD: ODT: Đất ở tại đô thị: 30m2; CLN: Đất trồng cây lâu năm: 147,3m2. Thời hạn SD: ODT: Lâu dài; CLN: sử dụng đến tháng 05/2050. Nguồn gốc SD: Được tặng cho đất được: Công nhận QSDĐ như giao đất có thu tiền SD đất (ODT); Công nhận QSDĐ như giao đất không thu tiền SD đất (CLN).
Nhà ở có kết cấu: Tường xây, gạch tô trát, mái lợp tôn, trần thạch cao, nền gạch men, tường ốp gạch men. Tổng DTXD: 82,6m2. Tường có cổng hàng rào sắt 10m2. Sân lát gạch 64,2m2.
Ghi chú: Căn nhà xây dựng trên phần đất nông nghiệp không đủ điều kiện cấp GCN.
Giá khởi điểm: 1.902.587.756 đồng. Tiền đặt trước: Tương đương 20% giá khởi điểm.
Thời gian xem tài sản đấu giá: Từ ngày 30/9/2026 đến hết ngày 02/10/2026 (giờ hành chính).
Ngày, giờ bắt đầu, hết hạn bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá, nộp tiền đặt trước: Từ 07 giờ 30 ngày 04/9/2026 đến 17 giờ 00 ngày 05/10/2026. Đăng ký tại trụ sở chính hoặc trụ sở 2.
Địa điểm tổ chức: Trụ sở 2 Trung tâm lúc 15 giờ 30 ngày 08/10/2026.
10/ Quyền sử dụng đất và tài sản gắn liền với đất thuộc thửa đất số 805, tờ bản đồ số 57 tại thị trấn Lai Uyên, huyện Bàu Bàng, tỉnh Bình Dương (nay là xã Bàu Bàng, TP.HCM).
DT đất: 150m2. Sử dụng riêng. Mục đích SD: Đất ở tại đô thị. Thời hạn SD: Lâu dài. Nguồn gốc SD: Nhận chuyển nhượng đất được Nhà nước giao đất có thu tiền SDĐ.
Nhà ở: Nhà ở liên kế 04 tầng, gồm: DTXD 90m2. DTSXD 302,5m2. Cấp hạng: cấp III Hình thức sở hữu: Riêng. 01 mái che phía trước có diện tích 25m2, kết cấu khung kèo thép, mái tôn, nền lát gạch terrazzo. 01 nhà bếp có diện tích 35 m2, kết cấu tường gạch xây tô, nền gạch men, cửa đi và cửa sau khung sắt lồng kính.
Giá khởi điểm: 4.622.285.800 đồng. Tiền đặt trước: Tương đương 20% giá khởi điểm.
Thời gian xem tài sản đấu giá: Từ ngày 23/9/2026 đến hết ngày 25/9/2026 (giờ hành chính).
Ngày, giờ bắt đầu, hết hạn bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá, nộp tiền đặt trước: Từ 07 giờ 30 ngày 04/9/2026 đến 17 giờ 00 ngày 05/10/2026. Đăng ký tại trụ sở chính hoặc trụ sở 2.
Địa điểm tổ chức: Trụ sở 2 Trung tâm lúc 10 giờ 30 ngày 08/10/2026.
11/ Quyền sử dụng đất và tài sản gắn liền với đất thuộc thửa đất số 1508, tờ bản đồ số 56 tại thị trấn Lai Uyên, huyện Bàu Bàng, tỉnh Bình Dương (nay là xã Bàu Bàng, TP.HCM).
DT đất: 150m2. Sử dụng riêng. Mục đích SD: Đất ở tại đô thị. Thời hạn SD: Lâu dài. Nguồn gốc SD: Được tặng cho đất được Nhà nước giao đất có thu tiền sử dụng đất.
Nhà ở: Nhà ở liền kề 4 tầng, DTSXD 395m2, trong đó: tầng 1: 95m2, tầng 2: 100m2, tầng 3: 100m2, tầng 4: 100m2; kết cấu tường gạch, nền gạch men ceramic, móng cột BTCT, cửa đi 4 cánh bằng sắt lắp kính chia ô, cửa cuốn sắt, thềm cầu thang ốp đá hoa cương, lan can cầu thang bằng khung thép hình, tay vịn bằng gỗ. 01 mái che phía trước: 25m2, kết cấu trụ cột thép, xà gồ thép, mái tôn, nền lát gạch. 01 mái che số 1 (trên tầng 4): 25m2, kết cấu trụ xà gồ thép, mái tôn. 01 mái che số 2 (trên tầng 4): 30m2, kết cấu trụ xà gồ thép, mái tôn. 01 nhà tạm (sau nhà 4 tầng): 25m2; kết cấu tường xây gạch, nền lát gạch men, khung kèo thép, mái tôn, cửa kéo khung sắt lá sách.
Giá khởi điểm: 5.227.252.450 đồng. Tiền đặt trước: Tương đương 20% giá khởi điểm.
Thời gian xem tài sản đấu giá: Từ ngày 23/9/2026 đến hết ngày 25/9/2026 (giờ hành chính).
Ngày, giờ bắt đầu, hết hạn bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá, nộp tiền đặt trước: Từ 07 giờ 30 ngày 04/9/2026 đến 17 giờ 00 ngày 05/10/2026. Đăng ký tại trụ sở chính hoặc trụ sở 2.
Địa điểm tổ chức: Trụ sở 2 Trung tâm lúc 11 giờ 00 ngày 08/10/2026.
12/ Quyền sử dụng đất thuộc thửa đất số 526, tở bản đồ số 19, phường Tân Phú, quận 7 (nay là phường Tân Mỹ), TP.HCM.
DT: 154,5m2. Sử dụng riêng. Mục đích SD: Đất ở tại đô thị. Thời hạn SD: Lâu dài. Nguồn gốc SD: Nhà nước giao đất có thu tiền SD đất.
Giá khởi điểm: 12.361.095.075 đồng. Tiền đặt trước: 20% giá khởi điểm.
Thời gian xem tài sản đấu giá: Từ ngày 30/9/2026 đến hết ngày 02/10/2026 (giờ hành chính).
Ngày, giờ bắt đầu, hết hạn bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá, nộp tiền đặt trước: Từ 07 giờ 30 ngày 04/9/2026 đến 17 giờ 00 ngày 05/10/2026. Đăng ký tại trụ sở chính.
Địa điểm tổ chức: Trụ sở chính Trung tâm lúc 14 giờ 30 ngày 08/10/2026.
* Ghi chú:
- Trung tâm Dịch vụ Đấu giá tài sản TP.HCM: Trụ sở chính: 19/5 Hoàng Việt, phường Tân Sơn Nhất, TP.HCM; Trụ sở 2: 469 Đại lộ Bình Dương, phường Thủ Dầu Một, TP.HCM; Trụ sở 3: 83 Đồ Chiểu, phường Vũng Tàu, TP.HCM, trang đấu giá trực tuyến: trungtamdaugiatphcm.daugiavna.vn
- Ngoài những thông tin nêu trên, nơi có tài sản và các thông tin khác liên quan đến tài sản đấu giá đã được Trung tâm công khai tại Quy chế cuộc đấu giá của từng tài sản.
- Cá nhân và tổ chức đăng ký tham gia đấu giá thông qua việc nộp hồ sơ tham gia đấu giá hợp lệ và tiền đặt trước cho tổ chức đấu giá tài sản theo quy định của Luật Đấu giá tài sản và quy định khác của pháp luật có liên quan. Trong trường hợp pháp luật có quy định về điều kiện khi tham gia đấu giá thì người tham gia đấu giá phải đáp ứng điều kiện đó. Người đăng ký tham gia đấu giá nộp trực tiếp hồ sơ tại trụ sở chính Trung tâm, Điện thoại: 38.115.845 hoặc địa điểm đăng ký khác (nếu có) được công khai tại Quy chế cuộc đấu giá.