Người có tài sản: Thi hành án dân sự TP.HCM.
Địa chỉ: 372A Nguyễn Văn Lượng, phường An Hội Đông, TP.HCM.
1/ Quyền sử dụng đất thuộc thửa đất số 183, tờ bản đồ số 24 tại ấp 1, xã Tóc Tiên, thị xã Phú Mỹ, tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu (nay là xã Châu Pha, TP.HCM).
DT: 524m2. Sử dụng riêng. Mục đích SD: Đất trồng cây lâu năm. Thời hạn SD: Đến năm 2047. Nguồn gốc SD: Nhận chuyển nhượng đất được công nhận QSD đất như giao đất không thu tiền SDĐ.
Giá khởi điểm: 1.443.096.000 đồng. Tiền đặt trước: Tương đương 20% giá khởi điểm.
Thời gian xem tài sản đấu giá: Từ ngày 14/9/2026 đến hết ngày 16/9/2026 (giờ hành chính).
Ngày, giờ bắt đầu, hết hạn bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá, nộp tiền đặt trước: Từ 07 giờ 30 ngày 04/09/2026 đến 17 giờ 00 ngày 25/9/2026. Đăng ký tại trụ sở chính hoặc trụ sở 3.
Địa điểm tổ chức: Trụ sở 3 Trung tâm lúc 14 giờ 00 ngày 30/9/2026.
2/ Quyền sử dụng đất thuộc thửa đất số 262, tờ bản đồ số 57 (số mới 156) tại xã Phước Tân, huyện Xuyên Mộc, tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu (nay là xã Hồ Tràm, TP.HCM).
DT: 1.035,8m2. Sử dụng riêng. Mục đích SD: Đất trồng cây lâu năm. Thời hạn SD: Đến năm 2043. Nguồn gốc SD: Nhận chuyển nhượng đất được công nhận QSDĐ như giao đất không thu tiền SDĐ. Hiện trạng: Đất trống.
Giá khởi điểm: 860.191.650 đồng. Tiền đặt trước: Tương đương 20% giá khởi điểm.
Thời gian xem tài sản đấu giá: Từ ngày 14/9/2026 đến hết ngày 16/9/2026 (giờ hành chính).
Ngày, giờ bắt đầu, hết hạn bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá, nộp tiền đặt trước: Từ 07 giờ 30 ngày 04/9/2026 đến 17 giờ 00 ngày 25/9/2026. Đăng ký tại trụ sở chính hoặc trụ sở 3.
Địa điểm tổ chức: Trụ sở 3 Trung tâm lúc 10 giờ 00 ngày 30/9/2026.
* Ghi chú:
- Trung tâm Dịch vụ Đấu giá tài sản TP.HCM: Trụ sở chính: 19/5 Hoàng Việt, phường Tân Sơn Nhất, TP.HCM; Trụ sở 2: 469 Đại lộ Bình Dương, phường Thủ Dầu Một, TP.HCM; Trụ sở 3: 83 Đồ Chiểu, phường Vũng Tàu, TP.HCM, trang đấu giá trực tuyến: trungtamdaugiatphcm.daugiavna.vn
- Ngoài những thông tin nêu trên, nơi có tài sản và các thông tin khác liên quan đến tài sản đấu giá đã được Trung tâm công khai tại Quy chế cuộc đấu giá của từng tài sản.
- Cá nhân và tổ chức đăng ký tham gia đấu giá thông qua việc nộp hồ sơ tham gia đấu giá hợp lệ và tiền đặt trước cho tổ chức đấu giá tài sản theo quy định của Luật Đấu giá tài sản và quy định khác của pháp luật có liên quan. Trong trường hợp pháp luật có quy định về điều kiện khi tham gia đấu giá thì người tham gia đấu giá phải đáp ứng điều kiện đó. Người đăng ký tham gia đấu giá nộp trực tiếp hồ sơ tại trụ sở chính Trung tâm, Điện thoại: 38.115.845 hoặc địa điểm đăng ký khác (nếu có) được công khai tại Quy chế cuộc đấu giá.