Ngày 2/10/2026, đấu giá quyền sử dụng đất tại phường Gia Định và phường An Phú, TP.HCM

(BĐT) - Trung tâm Dịch vụ Đấu giá tài sản TPHCM thông báo đấu giá tài sản vào ngày 2/10/2026 do Thi hành án dân sự TP.HCM ủy quyền như sau:

Người có tài sản: Thi hành án dân sự TP.HCM.

Địa chỉ: 372A Nguyễn Văn Lượng, phường An Hội Đông, TP.HCM.

5/ Nhà đất số 64A Trường Sa, phường 17, quận Bình Thạnh (nay là phường Gia Định), TP.HCM.

Thửa đất số 1053, TBĐ số 7 (sơ đồ nền) (theo BĐĐC lập năm 2001 thuộc một phần thửa đất số 47, 48, 52 - TBĐ số 59). DT đất theo hiện trạng: 66.7m2 (trong đó: DT đất được công nhận theo GCN: 56,1m2). DT không phù hợp quy hoạch thuộc phạm vi LG: 15.6m2. Sử dụng riêng. Mục đích SD đất: đất ở tại đô thị 56.1m2. Thời hạn SD đất: lâu dài.

Tổng DTSXD theo hiện trạng: 495.6m2. Kết cấu: tường gạch, sàn BTCT, cột BTCT, mái BTCT + tôn. Số tầng: 6 + Hiên. Ghi chú: CTXD là nhà ở không có GPXD, chưa được công nhận QSH.

Giá khởi điểm: 23.820.065.920 đồng. Tiền đặt trước: 20% giá khởi điểm.

Thời gian xem tài sản đấu giá: Từ ngày 23/9/2026 đến hết ngày 25/9/2026 (giờ hành chính).

Ngày, giờ bắt đầu, hết hạn bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá, nộp tiền đặt trước: Từ 07 giờ 30 ngày 04/9/2026 đến 17 giờ 00 ngày 29/9/2026. Đăng ký tại trụ sở chính.

Địa điểm tổ chức: Trụ sở chính Trung tâm lúc 10 giờ 00 ngày 02/10/2026.

6/ Quyền sử dụng đất và tài sản khác gắn liền với đất thuộc thửa đất số 1465, tờ bản đồ số 28 (tờ bản đồ mới số 258), tọa lạc tại 6A/2 KDC Viet-Sing, khu phố 4, phường An Phú, thành phố Thuận An, tỉnh Bình Dương (nay là phường An Phú, TP.HCM).

DT đất: 150 m2. Sử dụng riêng. Mục đích SD: ODT. Thời hạn SD: Lâu dài. Nguồn gốc SD: Nhận QSDĐ của Công ty Becamex do cấp tái định cư.

01 nhà ở: DTXD theo hiện trạng: 61,1m² (được công nhận theo GCN 59,6m²); DTSXD theo hiện trạng: 203,1m² (được công nhận theo GCN 185,8m²); Kết cấu 01 trệt, 02 lầu, móng cột bê tông cốt thép, nền gạch ceramic, vách gạch, sàn bê tông cốt thép, mái ngói, cửa chính bằng gỗ, cổng sắt, trần nhà tầng trệt ốp gỗ, cầu thang có tay vịn bằng gỗ, vách tường nhà tầng trệt ốp gỗ. 01 nhà trọ có diện tích xây dựng 45,6m² có kết cấu tường xây tô, mái lợp tôn, nền gạch men, cửa sổ bằng sắt, gác sắt, khung sắt. 01 Nhà tạm có DTXD 26m² có kết cấu nền gạch men, cột bê tông cốt thép, kèo sắt hộp, cửa cuốn. 01 đồng hồ điện. 01 đồng hồ nước (nước máy). 01 bồn nước bằng sắt tự chế. 01 khung sắt phía trên nhà trọ.

Ghi chú: Phần DTXD nhà trọ, nhà tạm và nhà ở chưa được công nhận QSH

Giá khởi điểm: 5.083.497.021 đồng. Tiền đặt trước: Tương đương 20% giá khởi điểm.

Thời gian xem tài sản đấu giá: Từ ngày 23/9/2026 đến hết ngày 25/9/2026 (giờ hành chính).

Ngày, giờ bắt đầu, hết hạn bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá, nộp tiền đặt trước: Từ 07 giờ 30 ngày 04/9/2026 đến 17 giờ 00 ngày 29/9/2026. Đăng ký tại trụ sở chính hoặc trụ sở 2.

Địa điểm tổ chức: Trụ sở 2 Trung tâm lúc 09 giờ 00 ngày 02/10/2026.

* Ghi chú:

- Trung tâm Dịch vụ Đấu giá tài sản TP.HCM: Trụ sở chính: 19/5 Hoàng Việt, phường Tân Sơn Nhất, TP.HCM; Trụ sở 2: 469 Đại lộ Bình Dương, phường Thủ Dầu Một, TP.HCM; Trụ sở 3: 83 Đồ Chiểu, phường Vũng Tàu, TP.HCM, trang đấu giá trực tuyến: trungtamdaugiatphcm.daugiavna.vn

- Ngoài những thông tin nêu trên, nơi có tài sản và các thông tin khác liên quan đến tài sản đấu giá đã được Trung tâm công khai tại Quy chế cuộc đấu giá của từng tài sản.

- Cá nhân và tổ chức đăng ký tham gia đấu giá thông qua việc nộp hồ sơ tham gia đấu giá hợp lệ và tiền đặt trước cho tổ chức đấu giá tài sản theo quy định của Luật Đấu giá tài sản và quy định khác của pháp luật có liên quan. Trong trường hợp pháp luật có quy định về điều kiện khi tham gia đấu giá thì người tham gia đấu giá phải đáp ứng điều kiện đó. Người đăng ký tham gia đấu giá nộp trực tiếp hồ sơ tại trụ sở chính Trung tâm, Điện thoại: 38.115.845 hoặc địa điểm đăng ký khác (nếu có) được công khai tại Quy chế cuộc đấu giá.

Kết nối đầu tư