Ngày 7/10/2026, đấu giá quyền sử dụng đất tại xã Hiệp Phước và phường Tân Định, TP.HCM

(BĐT) - Trung tâm Dịch vụ Đấu giá tài sản TPHCM thông báo đấu giá tài sản vào ngày 7/10/2026 do Thi hành án dân sự TP.HCM ủy quyền như sau:

Người có tài sản: Thi hành án dân sự TP.HCM.

Địa chỉ: 372A Nguyễn Văn Lượng, phường An Hội Đông, TP.HCM.

3/ Quyền sử dụng đất trồng lúa nước còn lại, diện tích 3.127m2 tại thửa đất số 786, tờ bản đồ số 22, xã Hiệp Phước huyện Nhà Bè (nay là xã Hiệp Phước), TP.HCM.

DT đất theo hiện trạng: 3.127m2. Sử dụng riêng. Mục đích SD: Đất trồng lúa nước còn lại. Thời hạn SD: 21/7/2068. Nguồn gốc SD: Nhận chuyển nhượng đất được Công nhận QSDĐ như giao đất không thu tiền SDĐ.

Ghi chú: Thửa đất trên thuộc khu vực có chức năng quy hoạch: Đất đơn vị ở thấp tầng. Đất cây xanh, cây xanh cách ly. Hành lang bảo vệ trên bờ rạch phía Tây, phía Bắc, phía Đông Bắc thửa đất.

Giá khởi điểm: 3.856.319.591 đồng. Tiền đặt trước: 771.263.918 đồng.

Thời gian xem tài sản đấu giá: Từ ngày 28/9/2026 đến hết ngày 30/9/2026 (giờ hành chính).

Ngày, giờ bắt đầu, hết hạn bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá, nộp tiền đặt trước: Từ 07 giờ 30 ngày 04/9/2026 đến 17 giờ 00 ngày 02/10/2026. Đăng ký tại trụ sở chính.

Địa điểm tổ chức: Trụ sở chính Trung tâm lúc 14 giờ 00 ngày 07/10/2026.

4/ Bán riêng 02 tài sản tại đường Nguyễn Bỉnh Khiêm, phường Tân Định (tên cũ: Phường Đa Kao, quận 1), TP.HCM:

TS1: QSDĐ ở và quyền sở hữu nhà ở tại địa chỉ số 71 (tầng 1). TBĐ 90 và 91, số 71. DT: 52,12m2. Trong đó: DTSD chung: 42,68m2 (theo biên bản kê biên và GCN). DTSD chung không được công nhận: 9,44m2 . Mục đích SD: Đất ở tại đô thị. Thời hạn SD: Lâu dài.

DTXD: 42,68m2. DTSD: DTSD riêng theo hiện trạng: 26,19m2 (theo GCN: 25,91m2). DTSD chung: phần còn lại. Kết cấu: Tường gạch, sàn BTCT, mái tole. Số tầng: 03 + Tầng mái; Tầng số: 01

Giá khởi điểm: 3.994.389.000 đồng. Tiền đặt trước: 798.877.800 đồng.

TS2: QSDĐ ở và quyền sở hữu nhà ở tại địa chỉ số 71 (tầng 2). TBĐ 90 và 91, số 71. DT: 52,12m2. Trong đó: DTSD chung: 42,68m2 (theo biên bản kê biên và GCN). DTSD chung không được công nhận: 9,44m2. Mục đích SD: Đất ở tại đô thị. Thời hạn SD: Lâu dài.

DTXD: 42,68m2. DTSD theo hiện trạng: 41,22m2 (theo GCN: 40,32m2). Trong đó: DTSD chung: khu vực cầu thang. DTSD riêng: phần còn lại. Kết cấu: Tường gạch, sàn BTCT, mái tole. Số tầng: 03 + Lửng BT; Tầng số: 02

Giá khởi điểm: 3.065.669.000 đồng. Tiền đặt trước: 613.133.800 đồng.

Ghi chú: Phần DTSD chung phía sau căn hộ là 9,44m2, phạm ranh quy hoạch hẻm 3.0m, không được công nhận.

Thời gian xem tài sản đấu giá: Từ ngày 28/9/2026 đến hết ngày 30/9/2026 (giờ hành chính).

Ngày, giờ bắt đầu, hết hạn bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá, nộp tiền đặt trước: Từ 07 giờ 30 ngày 04/9/2026 đến 17 giờ 00 ngày 02/10/2026. Đăng ký tại trụ sở chính.

Địa điểm tổ chức: Trụ sở chính Trung tâm lúc 15 giờ 00 (TS1), 15 giờ 30 (TS2) ngày 07/10/2026.

* Ghi chú:

- Trung tâm Dịch vụ Đấu giá tài sản TP.HCM: Trụ sở chính: 19/5 Hoàng Việt, phường Tân Sơn Nhất, TP.HCM; Trụ sở 2: 469 Đại lộ Bình Dương, phường Thủ Dầu Một, TP.HCM; Trụ sở 3: 83 Đồ Chiểu, phường Vũng Tàu, TP.HCM, trang đấu giá trực tuyến: trungtamdaugiatphcm.daugiavna.vn

- Ngoài những thông tin nêu trên, nơi có tài sản và các thông tin khác liên quan đến tài sản đấu giá đã được Trung tâm công khai tại Quy chế cuộc đấu giá của từng tài sản.

- Cá nhân và tổ chức đăng ký tham gia đấu giá thông qua việc nộp hồ sơ tham gia đấu giá hợp lệ và tiền đặt trước cho tổ chức đấu giá tài sản theo quy định của Luật Đấu giá tài sản và quy định khác của pháp luật có liên quan. Trong trường hợp pháp luật có quy định về điều kiện khi tham gia đấu giá thì người tham gia đấu giá phải đáp ứng điều kiện đó. Người đăng ký tham gia đấu giá nộp trực tiếp hồ sơ tại trụ sở chính Trung tâm, Điện thoại: 38.115.845 hoặc địa điểm đăng ký khác (nếu có) được công khai tại Quy chế cuộc đấu giá.

Kết nối đầu tư