Ngày 10/9/2026, đấu giá toàn bộ giá trị khoản nợ của Công ty cổ phần Đầu tư Xây dựng Đông Dương Nha Trang tại Vietinbank CN TP.HCM

(BĐT) - Công ty Đấu giá hợp danh Minh Pháp thông báo đấu giá toàn bộ giá trị khoản nợ của Công ty cổ phần Đầu tư Xây dựng Đông Dương Nha Trang tại Vietinbank CN TP.HCM vào ngày 10/9/2026 như sau:

Tổ chức hành nghề đấu giá: Công ty Đấu giá hợp danh Minh Pháp. Trụ sở: 151 Trần Huy Liệu, P. Phú Nhuận, TP.HCM.

Người có TS và nơi lưu trữ hồ sơ: Ngân hàng TMCP Công Thương Việt Nam – CN TP.HCM. Đ/c: 79A Hàm Nghi, P. Sài Gòn, TP.HCM.

TS2: Toàn bộ giá trị khoản nợ của Công ty cổ phần Đầu tư Xây dựng Đông Dương Nha Trang tại Vietinbank CN TP.HCM, bao gồm toàn bộ dư nợ gốc, dư nợ lãi, lãi phạt phát sinh đến thời điểm thực hiện giao dịch mua bán nợ. Tổng dư nợ tính đến ngày 26/06/2026 là 448.272.137.916 đồng. GKĐ: 386.311.000.000 đồng, đặt trước: 77.262.200.000 đồng.

Điều kiện đăng ký tham gia đấu giá: Các cá nhân, tổ chức có nhu cầu mua tài sản, có đủ khả năng tài chính, phù hợp với quy định về đấu giá và pháp luật khác có liên quan.

Địa điểm bán, tiếp nhận hồ sơ, cách thức đăng ký: Trực tiếp tại trụ sở Công ty Đấu giá hợp danh Minh Pháp.

Thời gian xem tài sản, bán, tiếp nhận hồ sơ đăng ký tham gia đấu giá và nhận tiền đặt trước:

TS2: Từ 08h00 ngày 04/09/2026 đến 17h00 ngày 08/09/2026.

Thời gian, địa điểm tổ chức phiên đấu giá: TS2: Ngày 10/09/2026 tại trụ sở Công ty Đấu giá hợp danh Minh Pháp.

Kết nối đầu tư