I. Đơn vị có tài sản đấu giá: UBND xã Chuyên Mỹ giao nhiệm vụ cho Ban Quản lý dự án Đầu tư – Hạ tầng xã Chuyên Mỹ là đơn vị tổ chức thực hiện việc đấu giá quyền sử dụng đất (Địa chỉ: Thôn Chuôn Thượng, xã Chuyên Mỹ, thành phố Hà Nội).
II. Tổ chức hành nghề đấu giá tài sản: Công ty Đấu giá hợp danh Số 5 - Quốc gia (Địa chỉ: Số 193 Hoàng Văn Thái, phường Phương Liệt, TP. Hà Nội – ĐT: 0243.762.2619 - 081.242.5588).
III. Thời gian, địa điểm tổ chức đấu giá: 07 giờ 45 phút ngày 21/9/2026 tổ chức đấu giá tại Hội trường Đảng uỷ xã Chuyên Mỹ (Địa chỉ: Thôn Chuôn Thượng, xã Chuyên Mỹ, thành phố Hà Nội).
IV. Tài sản đấu giá: Quyền sử dụng đất ở tại khu Ao sau làng, thôn Cổ Châu, xã Chuyên Mỹ, thành phố Hà Nội: Tổng diện tích: 2.764,6 m2; Giá khởi điểm: 7.821.000 đồng/m2. Chi tiết diện tích, tiền đặt trước tham gia đấu giá từng thửa đất theo Hồ sơ mời tham gia đấu giá.
* Thời gian, địa điểm, điều kiện, cách thức đăng ký tham gia đấu giá: Người đăng ký tham gia đấu giá tham khảo thông tin, thực hiện mua hồ sơ, nộp hồ sơ hợp lệ (quy định cụ thể tại Hồ sơ mời tham gia đấu giá, Quy chế cuộc đấu giá) và nộp tiền đặt trước, như sau:
- Thời gian, địa điểm tham khảo, mua và nộp hồ sơ tham gia đấu giá: Từ 08h00 ngày 04/9/2026 đến hết 17h00 ngày 16/9/2026 (giờ hành chính) tại Ban Quản lý dự án Đầu tư – Hạ tầng xã Chuyên Mỹ và Công ty Đấu giá hợp danh Số 5 – Quốc gia.
* Người tham gia đấu giá phải nộp khoản tiền đặt trước theo quy định (thông tin số tiền đặt trước cụ thể quy định tại Hồ sơ mời đấu giá).
- Thời hạn nộp tiền đặt trước: Từ 08h00 ngày 04/9/2026 đến hết 17h00 ngày 16/9/2026. Phương thức nộp tiền/chuyển khoản vào tài khoản ngân hàng của tổ chức hành nghề đấu giá tài sản (thông tin cụ thể tại Hồ sơ mời tham gia đấu giá).
Tham khảo thông tin đấu giá tại cổng thông tin điện tử quốc gia: https://dgts.moj.gov.vn hoặc trang thông tin điện tử địa phương: https://chuyenmy.hanoi.gov.vn/ hoặc trang thông tin điện tử đấu giá trực tuyến của Công ty Đấu giá hợp danh Số 5 – Quốc gia: https://daugiaso5.vn/.