Ngày 16/9/2026, đấu giá tài sản, vật tư, công cụ đã hư hỏng không có nhu cầu sử dụng của Viễn thông Thái Nguyên

(BĐT) - Công ty Đấu giá hợp danh Lạc Việt thông báo đấu giá tài sản vào ngày 16/9/2026 do Viễn thông Thái Nguyên ủy quyền như sau:

1. Tổ chức hành nghề đấu giá: Công ty Đấu giá hợp danh Lạc Việt. Đ/c: Số 49 Văn Cao, Ngọc Hà, Hà Nội. ĐT: 02432115234/0867.523.488.

2. Người có tài sản đấu giá: Viễn thông Thái Nguyên. Đ/c: Số 10 đường Cách Mạng Tháng 8, phường Phan Đình Phùng, tỉnh Thái Nguyên.

3. Tên tài sản đấu giá: Tài sản, vật tư, công cụ đã hư hỏng không có nhu cầu sử dụng của Viễn thông Thái Nguyên đợt 1 năm 2026 (gồm 3 lô, đấu giá từng lô).

Nơi có tài sản: Kho bãi của Viễn thông Thái Nguyên, số 10 đường Cách Mạng Tháng 8, P. Phan Đình Phùng, tỉnh Thái Nguyên.

- Lô 1: Ắc quy hỏng:

Giá khởi điểm: 733.240.000 đồng; Tiền đặt trước: 146.000.000 đồng.

- Lô 2: Vật tư, công cụ hư hỏng:

Giá khởi điểm: 506.000.000 đồng; Tiền đặt trước: 101.000.000 đồng.

- Lô 3: Vật tư, vật liệu thu hồi bán quy đổi theo trọng lượng kim loại sắt:

Giá khởi điểm: 9.000 đồng/kg; Tiền đặt trước: 56.000.000 đồng.

4. Thời gian, địa điểm tổ chức phiên đấu giá:

- Thời gian: Ngày 16/9/2026: Lô 1 – Từ 09h00 đến 09h30; Lô 2 – Từ 09h30 đến 10h00; Lô 3 – Từ 10h00 đến 10h30.

- Địa điểm: Trang thông tin đấu giá trực tuyến – lacvietauction.vn.

5. Hình thức, phương thức đấu giá: Đấu giá trực tuyến; Phương thức trả giá lên.

6. Thời gian, địa điểm, điều kiện, cách thức đăng ký đấu giá: Cá nhân, tổ chức đủ điều kiện, năng lực theo Quy chế cuộc đấu giá đăng ký tham gia đấu giá bằng cách:

- Đăng ký tham gia đấu giá: Khách hàng đăng ký tham gia đấu giá trực tuyến tại website đấu giá trực tuyến: lacvietauction.vn, nộp hồ sơ theo Thông báo, Quy chế, đồng thời chuyển khoản tiền mua hồ sơ đấu giá từ 08h00 ngày 04/9/2026 đến 17h00 ngày 11/9/2026.

- Nộp tiền đặt trước: Từ 08h00 ngày 04/9/2026 đến 17h00 ngày 11/9/2026 vào tài khoản của tổ chức hành nghề đấu giá.

Kết nối đầu tư