Tổ chức hành nghề đấu giá tài sản: Công ty Đấu giá Hợp danh Vạn Thành An – Địa chỉ: Số 03 Lý Văn Phức, P.Tân Định, TP.HCM. ĐT: 3820.4858 – 0948.68.99.86.
Bên có tài sản đấu giá: Ngân hàng TMCP Quốc tế Việt Nam (Thanh lý tài sản VIB: 094.968.5485) – Đ/C: Tầng 1 (tầng trệt) và tầng 2 tòa nhà Sailing Tower, số 111A Pasteur, phường Sài Gòn, Tp.HCM.
Thời gian, địa điểm đấu giá: Ngày 02/10/2025 tại trang thông tin điện tử đấu giá trực tuyến (http://daugiaso5.vn)
TS1: Lúc 08 giờ 00 phút (thời gian điểm danh từ 08 giờ 00 phút đến 08 giờ 30 phút). TS2: Lúc 08 giờ 35 phút (thời gian điểm danh từ 08 giờ 35 phút đến 09 giờ 05 phút). TS3: Lúc 09 giờ 10 phút (thời gian điểm danh từ 09 giờ 10 phút đến 09 giờ 40 phút).
Tài sản đấu giá:
TS1: QSDĐ tại thửa đất số 685, tờ bản đồ số 10, P.Tân An,TP.Thủ Dầu Một, T.Bình Dương (nay là phường Phú An, Thành phố Hồ Chí Minh); DT: 138,5m2; HTSD: SD riêng; MĐSD: Đất ở tại đô thị 60m2, Đất trồng cây lâu năm 78,5m2; THSD: Đất ở tại đô thị: Lâu dài, Đất trồng cây lâu năm: SD đến tháng 12/2052. Giá khởi điểm: 768.000.000 đồng. Tiền đặt trước: 76.800.000 đồng.
TS2: QSDĐ tại thửa đất số 686, tờ bản đồ số 10, P.Tân An,TP.Thủ Dầu Một, T. Bình Dương (nay là phường Phú An, Thành phố Hồ Chí Minh); Diện tích: 137m2; HTSD: SD riêng; MĐSD: Đất ở tại đô thị 60m2, Đất trồng cây lâu năm 77m2; THSD: Đất ở tại đô thị: Lâu dài, Đất trồng cây lâu năm: SD đến tháng 12/2052. Giá khởi điểm: 731.000.000 đồng. Tiền đặt trước: 73.100.000 đồng.
TS3: QSDĐ tại thửa đất số 687, tờ bản đồ số 10, P.Tân An, TP. Thủ Dầu Một, T.Bình Dương (nay là phường Phú An, Thành phố Hồ Chí Minh); Diện tích: 137,1m2; HTSD: SD riêng; MĐSD: Đất ở tại đô thị 60m2, Đất trồng cây lâu năm 77,1m2; THSD: Đất ở tại đô thị: Lâu dài, Đất trồng cây lâu năm: SD đến tháng 12/2052. Giá khởi điểm: 731.000.000 đồng. Tiền đặt trước: 73.100.000 đồng.
Thời gian đăng ký: Bắt đầu từ 08 giờ 00 phút ngày 22/9/2025 và kết thúc lúc 17 giờ 00 phút ngày 30/9/2025 (trong giờ hành chính các ngày làm việc).
Địa điểm đăng ký: Trực tiếp tại Công ty Đấu giá Hợp danh Vạn Thành An – Số 03 Lý Văn Phức, P.Tân Định, TP.HCM và trang thông tin điện tử đấu giá trực tuyến để đăng ký (địa chỉ miền: http://daugiaviet.vn (http://daugiaso5.vn)). ĐT: 3820.4858 – 0948.68.99.86.
Điều kiện đăng ký: Tổ chức/cá nhân có nhu cầu và không thuộc các đối tượng quy định tại khoản 4 Điều 38 Luật Đấu giá tài sản SĐBS 2024 và các quy định pháp luật khác liên quan (nếu có).
Cách thức đăng ký: Tổ chức/cá nhân có nhu cầu mua hồ sơ, nộp hồ sơ, đăng ký tại Cty ĐGHD Vạn Thành An; đồng thời truy cập trang thông tin điện tử đấu giá trực tuyến (địa chỉ miền: http://daugiaviet.vn (http://daugiaso5.vn) và làm theo mục “hướng dẫn tham gia đấu giá” để đăng ký (Hỗ trợ kỹ thuật/đăng ký đấu giá liên hệ Hotline: 0243.7622619 hoặc Email: daugiatructuyen.nalaf@gmail.com), nộp tiền hồ sơ, tiền đặt trước hợp lệ để tham gia đấu giá. Trường hợp không tự mình mua/nộp hồ sơ thì có thể ủy quyền cho người khác đến mua/nộp hồ sơ và/hoặc tham gia đấu giá theo đúng thời hạn quy định đã thông báo (Chi tiết tham khảo tại hồ sơ đấu giá).