Ngày 16/09/2026, đấu giá quyền sử dụng đất và toàn bộ tài sản gắn liền với quyền sử dụng đất tại phường Đông Hà, tỉnh Quảng Trị

(BĐT) - Công ty Đấu giá hợp danh Miền Trung thông báo bán đấu giá ngày 16/09/2026 như sau:

Thông tin người có tài sản

Tên người có tài sản: Ngân hàng TMCP Công thương Việt Nam (Vietinbank) – CN Quảng Trị. Địa chỉ: 236 Hùng Vương, phường Nam Đông Hà, tỉnh Quảng Trị

Thông tin đơn vị tổ chức hành nghề đấu giá

Tên đơn vị Tổ chức đấu giá: Công ty Đấu giá hợp danh Miền Trung. Địa chỉ: Trần Nhật Duật, Kp Tây Trì, Phường 1, Tỉnh Quảng Trị. Số điện thoại: 02333565379

Thông tin việc đấu giá

Thời gian tổ chức cuộc đấu giá: 10:00 ngày 16/09/2026

Địa điểm tổ chức cuộc đấu giá: Trụ sở Công ty Đấu giá Hợp danh Miền Trung (16 Trần Nhật Duật, phường Đông Hà, Quảng Trị)

STT
Tên tài sản
Nơi có tài sản
Giá khởi điểm
Tiền đặt trước
Ghi chú
1
- Quyền sử dụng đất và toàn bộ tài sản gắn liền với quyền sử dụng đất tại thửa đất số 431(thửa 323); Tờ bản đồ số 15; diện tích 133,0m2 Đất ở đô thị theo Giấy chứng nhận Quyền sử dụng đất, Quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất BI 068884 do UBND thành phố Đông Hà, tỉnh Quảng Trị cấp ngày 27/3/2012 cấp cho bà Hoàng Thị Duyên. Hiện trạng của tài sản: Tài sản được bán đấu giá theo hiện trạng thực tế và tình trạng chi tiết tài sản có tại Biên bản bàn giao tài sản bảo đảm ngày 09/4/2026 giữa Vietinbank– CN Quảng Trị với ông Nguyễn Văn Bảo và bà Hoàng Thị Duyên.
Khu phố 7, phường Đông Hà, tỉnh Quảng Trị
1,550,000,000 VNĐ
155,000,000 VNĐ

Thời gian bắt đầu đăng ký tham gia đấu giá: 07:30 28/08/2026

Thời gian kết thúc đăng ký tham gia đấu giá: 17:30 11/09/2026

Địa điểm, điều kiện, cách thức đăng ký:

- Thời gian, địa điểm đăng ký: Từ 07 giờ 30 phút ngày 28/8/2026 đến 17 giờ 30 phút ngày 11/9/2026 tại trụ sở Công ty Đấu giá Hợp danh Miền Trung (trong giờ hành chính các ngày làm việc). - Điều kiện đăng ký: Các cá nhân, tổ chức có nhu cầu, có năng lực hành vi dân sự, có khả năng tài chính và sử dụng đất đúng mục đích, quy hoạch của nhà nước, có CCCD còn thời hạn sử dụng; - Cách thức đăng ký: Mua hồ sơ, nghiên cứu kỹ quy chế đấu giá, chuẩn bị đầy đủ thành phần hồ sơ theo quy định; Điền đầy đủ thông tin vào phiếu đăng ký tham gia đấu giá, phiếu trả giá; Nộp tiền đặt trước và nộp hồ sơ cho Tổ chức hành nghề đấu giá theo thời gian, địa điểm đăng ký nói trên.

Thời gian bắt đầu nộp tiền đặt trước: 07:30 28/08/2026

Thời gian kết thúc nộp tiền đặt trước: 17:30 11/09/2026

Kết nối đầu tư