Ngày 14/09/2026, đấu giá quyền sử dụng đất tại xã Bảo Thắng, tỉnh Lào Cai

(BĐT) - Công ty Đấu giá hợp danh Hòa Bình thông báo bán đấu giá ngày 14/09/2026 như sau:

Tổ chức hành nghề đấu giá tài sản: Công ty Đấu giá hợp danh Hòa Bình. Địa chỉ: SN 080, đường Quy Hóa, phường Lào Cai, tỉnh Lào Cai.

Người có tài sản bán đấu giá: Ban QLDA Đầu tư xây dựng xã Bảo Thắng, tỉnh Lào Cai. Địa chỉ: SN 053 đường 19/5, xã Bảo Thắng, tỉnh Lào Cai.

Thời gian, địa điểm đấu giá tài sản: Từ 8 giờ 30 phút ngày 14/09/2026 tại Hội trường lớn UBND xã Bảo Thắng, tỉnh Lào Cai.

1. Tài sản đấu giá: Quyền sử dụng đất đối với 41 thửa đất, có vị trí tại xã Bảo Thắng, tỉnh Lào Cai ; Diện tích mỗi thửa đất : Từ 85,0 m2 – 196,9 m2. Với tổng diện tích: 5.244,5 m2.

- Mục đích sử dụng đất: Đất ở; Thời hạn sử dụng đất: Lâu dài.

- Cơ sở hạ tầng: Đã hoàn thiện, mặt bằng sạch

- Hình thức giao đất: Nhà nước giao đất có thu tiền sử dụng đất thông qua đấu giá quyền sử dụng đất.

- Phương thức đấu giá: Đấu giá riêng lẻ từng thửa đất

2. Giá khởi điểm, tiền đặt trước, tiền hồ sơ.

a)Đơn giá khởi điểm: 8.800.000 đ/m2 – 10.500.000 đ/m2.

b) Khoản tiền đặt trước: 40% giá khởi điểm của thửa đất;

c) Tiền hồ sơ mời tham gia đấu giá:Từ 100.000 đồng - 200.000 đồng/01 hồ sơ.

- Người tham gia đấu giá nộp khoản tiền đặt trước bằng chuyển khoản vào tài khoản: 8630005555 của Công ty đấu giá hợp danh Hòa Bình mở tại NH Đầu tư và Phát triển Việt Nam - CN Lào Cai. Thời gian nộp tiền đặt trước: Từ 7 giờ 30 phút ngày 11/8/2026 đến 17 giờ 00 phút ngày 14/9/2026 (Trong giờ hành chính) trước ngày tổ chức phiên đấu giá 02 ngày làm việc.

3. Hình thức đấu giá, phương thức đấu giá, cách ghi phiếu trả giá

a) Hình thức đấu giá: Đấu giá bằng bỏ phiếu gián tiếp.

b) Phương thức đấu giá: Trả giá lên.

c) Cách ghi phiếu trả giá: Người tham gia đấu giá phải ghi đầy đủ thông tin có trong phiếu trả giá. Giá trả trong phiếu phải bằng hoặc cao hơn giá khởi điểm của thửa đất đấu giá; Giá ghi trong phiếu trả giá là giá thành tiền cho cả thửa đất.

4. Điều kiện tham giá đấu giá

Người tham gia đấu giá là cá nhân thuộc đối tượng được Nhà nước giao đất ở theo quy định tại khoản 1 Điều 119 và khoản 4 Điều 125Luật đất đai 2024, không bị cấm tham gia đấu giá theo quy định tại Nghị quyết số 66.11/2026/NQ-CP ngày 06/1/2026 của Chính phủ, không thuộc các trường hợp không được đăng ký tham gia đấu giá theo quy định tại khoản 4 Điều 38 Luật Đấu giá tài sản năm 2016 (sửa đổi, bổ sung 2024); đã nộp hồ sơ tham gia đấu giá, nộp tiền mua hồ sơ, nộp tiền đặt trước đúng quy định.

5.Thời gian, địa điểm bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá; Phương thức nộp hồ sơ tham gia đấu giá.

a) Thời gian, địa điểm bán hồ sơ mời tham gia đấu giá, tiếp nhận hồ sơ tham gia đấu giá: Từ 7 giờ 30 phút ngày 11/8/2026 đến 17 giờ 00 phút ngày 14/09/2026 (trong giờ hành chính), cụ thể:

-Từ 7h30 ngày 11/08/2026 đến 17h00 ngày 14/09/2026 (trong giờ hành chính) tại Công ty đấu giá hợp danh Hòa Bình (SN 080, đường Quy Hóa, phường Lào Cai, tỉnh Lào Cai).

-Từ 7h30 đến 17h00 (Trong giờ hành chính) trong các ngày 09/09 và ngày 10/09/2026 tại Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng xã Bảo Thắng ( SN 053 đường 19/5, xã Bảo Thắng).

b) Phương thức nộp hồ sơ tham gia đấu giá:

Người tham gia đấu giá nộp hồ sơ cho Công ty đấu giá hợp danh Hòa Bình sau khi đã ghi đầy đủ các thông tin vào hồ sơ tham gia đấu giá, theo phương thức:

- Phiếu trả giá của người tham gia đấu giá phải được cho vào phong bì dán kín, có chữ ký của người trả giá tại các mép của phong bì đựng phiếu. Phiếu trả giá nộp trực tiếp hoặc gửi qua đường bưu chính cho Công ty đấu giá hợp danh Hòa Bình để bỏ vào thùng phiếu trong thời hạn quy định. Thùng phiếu phải được niêm phong ngay khi hết thời hạn nhận phiếu và được bảo quản đến ngày tổ chức phiên đấu giá.

- Hồ sơ tham gia đấu giá nộp trực tiếp cho Công ty đấu giá hợp danh Hòa Bình

6. Thời gian, địa điểm đăng ký xem tài sản: Liên tục trong 03 ngày, từ ngày 17/8/2026 đến ngày 19/8/2026 (trong giờ hành chính) tại vị trí các thửa đất đấu giá xã Bảo Thắng (Ngoài thời gian xem tài sản nêu trên, khách hàng có nhu cầu xem tài sản trực tiếp liên hệ Công ty để được hướng dẫn).

Người đăng ký tham gia đấu giá nếu không xem thực tế thửa đất mình đăng ký phải tự chịu trách nhiệm về hiện trạng của thửa đất nếu trúng đấu giá và không được kiến nghị, khiếu nại về việc đó.

7. Thời gian, địa điểm, cách thức nộp phiếu trả giá:

- Từ 7 giờ 30 phút ngày 11/08/2026 đến 17 giờ 00 phút ngày 14/09/2026 (trong giờ hành chính) tại Công ty đấu giá hợp danh Hòa Bình ( SN 080, đường Quy Hóa, phường Lào Cai, tỉnh Lào Cai ).

- Từ 7 giờ 30 phút đến 17 giờ 00 phút (Trong giờ hành chính) ngày 09/09 và ngày 10/09/2026 tại Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng xã Bảo Thắng ( SN 053 đường 19/5, xã Bảo Thắng, tỉnh Lào Cai.)

8.Trình tự thủ tục niêm phong niêm phong thùng phiếu, mở niêm phong thùng phiếu:

a) Trình tự thủ tục niêm phong thùng phiếu:

- Thời gian: Vào lúc 17 giờ 00 phút ngày 14/09/2026

- Địa điểm: Trụ sở Công ty đấu giá hợp danh Hòa Bình (SN 080, đường Quy Hóa, phường Lào Cai, tỉnh Lào Cai).

b) Trình tự thủ tục mở niêm phong thùng phiếu:

- Tại phiên công bố giá đã trả trước sự chứng kiến của những người tham gia đấu giá và các cơ quan liên quan.

* Mọi chi tiết xin liên hệ:

- Công ty đấu giá hợp danh Hòa Bình, ĐT: 0214 3840 683;

- Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng xã Bảo Thắng, ĐT: 0985 808 222.

Kết nối đầu tư